Cách làm se khít vùng kín sau sinh tại nhà s

hungk10

Xác minh
Với cách làm se khít vùng kín sau sinh tại nhà sẽ giúp cô bé của bạn trở nên hồng hào và se khít hơn. Cùng tham khảo để có thông tin chi tiết bạn nhé.

Vùng kín hồng hào và se khít là mơ ước của rất nhiều chị em phụ nữ. Vùng kín se khít sẽ giúp các chị em phụ nữ trở nên tự tin hơn, các cuộc “yêu” trở nên hứng thú hơn. Vậy làm se khít vùng kín sau sinh tại nhà như thế nào cho an toàn và đạt hiệu quả cao nhất. Hãy tham khảo bài viết này của chúng tôi để có câu trả lời thỏa đáng nhất. Ngoài ra, chị em có thể tìm hiểu thêm về thẩm mỹ vùng kín tại để đạt hiệu quả nhanh chóng, an toàn.

Tại sao cần làm se khít vùng kín ở phái đẹp
Có thể nói se khít vùng kín là cần thiết nếu vùng kín ngày càng xuống cấp và giãn rộng gây ra không ít khó khăn cho chị em trong sinh hoạt cũng như cuộc sống đặc biệt là chuyện vợ chồng. Nhiều chị em cũng vì đó mà trở nên mất tự tin trong mọi “cuộc yêu”. Thậm chí coi chuyện quan hệ với chồng là một trở ngại trong cuộc sống.

Se khít vùng kín bằng lá trầu không
Lá trầu không là nguyên liệu dễ kiếm và gần gũi trong cuộc sống hằng ngày. Đây là cách se khít vùng kín được áp dụng phổ biến hiện này. Cách dùng như sau:

proxy.php?image=https%3A%2F%2Fssl.latcdn.com%2Fimg%2Ff0iEj9SY6-243-se-khit-vung-kin-sau-sinh_1.jpg&hash=5b1a18d11cc91ae15b5ad7bf5e1ded50

Chuẩn bị 1 nắm lá trầu không, muối trắng, 2 quả chanh, nồi nước, chậu và ghế xông.

Rửa sạch lá trầu, vò nát hoặc cắt nhỏ và đun cùng với 1,5 – 2 lít nước trong 30 phút. Đặc biệt là không được quên cho muối vào bạn nhé.

Vệ sinh vùng kín sạch sẽ trước khi tiến hành xông. Bạn nên vệ sinh nhẹ nhàng phía ngoài bằng hỗn hợp chanh và nước muối.

Cho nước trầu ra chậu, đặt ghế để xông vùng kín. Bạn nên xông cho đến khi hơi nước bốc lên hết sau đó cho thêm nước để xông tiếp.

Khi nước nguội bớt bạn có thể pha thêm nước lạnh và vệ sinh bên ngoài vùng kín của mình.

Se khít vùng kín bằng lá trà xanh
Trong lá trà xanh có chứa các chất chống lại khả năng oxy hóa vô cùng hiệu quả. Đặc biệt chứa nhiều vitamin cùng các khoáng chất do đó hỗ trợ khả năng làm chậm lão hóa một cách hiệu quả.

Đặc biệt khi sử dụng lá trà xanh giúp tăng cường khả năng đàn hồi. Vì vậy phương pháp làm se khít vùng kín sau sinh bằng lá trà xanh được rất nhiều chị em áp dụng.

proxy.php?image=https%3A%2F%2Fssl.latcdn.com%2Fimg%2F77hUJMMlL-243-se-khit-vung-kin-sau-sinh.jpg&hash=8f16449155ea69fca3d0b2a62aacf9c5

Trước tiên bạn cần chuẩn bị lá trà xanh tươi, lưu ý nên chọn những lá chè có nguồn gốc rõ ràng, không có thuốc sâu. Sau đó đem đi rửa sạch và đun sôi với nước.

Bạn dùng nước này để xông khoảng 10-15 phút lưu ý trong quá trình xông nên giữ khoảng cách để đảm bảo vùng kín không bị tổn thương. Nên thực hiện từ 2-3 lần/tuần để mang lại hiệu quả cao nhất.

Bài viết này là những cách làm se khít vùng kín sau sinh tại nhà bằng các nguyên liệu tự nhiên. Chắc chắn với những thông tin mà chúng tôi chia sẻ sẽ là lời giải đáp thỏa đáng nhất cho chị em phụ nữ. Chúc bạn thành công với phương pháp này.